อินทผาลัม

<< < (3/3)

noon9999:
รูปสวนอินทผาลัมที่ซาอุ มีน้องที่รู้จักกันไปทำพิธี เลยบอกให้เอาอินทผาลัมกลับมาด้วย
แล้วถ่ายรูปสวนเขามาให้ดู เผื่อจะมาเลียนแบบบ้านเขาบ้าง
ปรากฏว่ารกเหมือนสวนมะพร้าวบ้านเราเลย  :D
สวนที่เชียงใหม่สวยกว่าเยอะเลย

NORU:
 ;D ;Dเห็นรูปแล้วทนไม่ไหว ค่ะ ไปแมคโครเอา เค็กเล็กนัว มาสองกล่อง อิอิอิ  ??? ถามหน่อย ค่ะ หน่อที่แตกออกข้างต้นแบบในรูป นี่แยกปลูก จะรอดไหม คะ

noon9999:
อ้างจาก: NORU ที่ มีนาคม 19, 2011, 10:58:53 am

;D ;Dเห็นรูปแล้วทนไม่ไหว ค่ะ ไปแมคโครเอา เค็กเล็กนัว มาสองกล่อง อิอิอิ  ??? ถามหน่อย ค่ะ หน่อที่แตกออกข้างต้นแบบในรูป นี่แยกปลูก จะรอดไหม คะ

ปลูกได้ครับ รู้เพศด้วยครับไม่ต้องลุ้น
http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2010/07/J9491217/J9491217.html

Ben:
อ้างจาก: noon9999 ที่ มีนาคม 19, 2011, 05:54:57 am

อ้างจาก: NORU ที่ มีนาคม 18, 2011, 04:20:22 pm

:D :D ที่บ้าน ต้นนี้ออกดอกออกลูกทุกปี ค่ะ แต่รสชาติฝาด ร่วงหล่นก่อนแก่ ค่ะ มีต้นเล็กยังไม่ขึ้นคอ คนไปพิธีฮัทเอาเมล็ดมาเพาะแบ่งให้มาปลูก ค่ะโตช้ามาก

ต้นใหญ่ดีครับ
เดี๋ยวรอต้นเล็กที่คนไปพิธีฮัทเอาเมล็ดมาให้ โตแล้วน่าจะหวานกว่าครับ
พวกนี้โตช้ามากๆช่วง2ปีแรก เดี๋ยวพอระบบรากเต็มทีก็โตเร็วครับ

จะเฝ้าร้องเพลงรอครับ ๒ ปี

NORU:
 :D :Dดอกบานแล้ว อีกไม่นานคงเป็นลูก ค่ะ จะถ่ายรูปมาให้ดูกัน อยากได้พันธุ์ที่ทานได้อร่อยๆแบบ เค้าขายกัน จังถ้าปลูก ด้วยเมล็ดไม่รู้จะอยู่ถึง ได้ชิมไหม..5555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว